top_menu_ramkids
     
homepage
site_map
  kid elementary ep_kid ep_elementary
special
  main_school main_activity community_news guarantee.asp mis contact  
 

ข้อมูลบุคลากร

สายบริหาร
สายวิชาการ
สายปฏิบัติการ
- แบ่งตามหน่วยงาน

 

โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยรามคำแหง

 

หัวหน้าระดับปฐมวัย

นางเอื้ออารี ทองพิทักษ์

ค.บ. (การศึกษาปฐมวัย)

มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร
    กศ.ม.(การศึกษาปฐมวัย) มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

 

อาจารย์ระดับปฐมวัย

 

 
น.ส.ชุติมัณฑ์ ประพาฬ
ค.บ. (การศึกษาปฐมวัย) มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร
 
ศษ.ม.(หลักสูตรและการสอน) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
น.ส.อโนชา ถิรธำรง
ค.บ.(การศึกษาปฐมวัย) มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต
    กศ.ม. (การศึกษาปฐมวัย) มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
 

น.ส.กวีณา จิตนุพงศ์

ค.บ.(การศึกษาปฐมวัย) มหาวิทยาลัยราชภัฎจันทรเกษม
 
น.ส.ชุติมา เล็กพงศ์
ค.บ.(การศึกษาปฐมวัย) มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต
   

ศษ.ม.(พื้นฐานการศึกษา)

มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
น.ส.รชนีกร พ่วงโพธิ์
ค.บ.(การศึกษาปฐมวัย) สถาบันราชภัฎจันทรเกษม
 
น.ส.สุภาวดี โสภาวัจน์
ศษ.บ.(การศึกษาปฐมวัย)
(หลักสูตร 5 ปี)
มหาวิทยาลัยรามคำแหง

 

หมวดภาษาไทย

 


 
น.ส.ชุติกาญจน์ จันใด
ศษ.บ.(การประถมศึกษา)
มหาวิทยาลัยขอนแก่น
ค.ม.(นิเทศการศึกษาและพัฒนาหลักสูตร)
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
หัวหน้าหมวด
 
นายมานพ สอนศิริ

ค.บ.(การประถมศึกษา) สถาบันราชภัฏอุตรดิตถ์
ศษ.ม.(หลักสูตรและการสอน) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

 
นางเสาวณีย์ แก้ววิฑูรย์
ศษ.บ.(ภาษาไทย), ศษ.ม.(หลักสูตรและการสอน)
มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
น.ส.พัชณี หนูพยัน
ศษ.บ.(ภาษาไทย) เกียรตินิยมอันดับ 2
ศษ.ม.(หลักสูตรและการสอน) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
น.ส.ชุติมา คงดี
ศษ.บ.(ภาษาไทย), ศษ.ม.(การสอนภาษาไทย)
มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
น.ส.อนุศรา โกงเหลง
ศษ.บ.(ภาษาไทย) (หลักสูตร 5 ปี) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
ศษ.ม.(บริหารการศึกษา) มหาวิทยาลัยศิลปากร
 
นายปัณณวิชญ์ พนานุการศิลป์
ศศ.บ.(ภาษาไทย) (หลักสูตร 5 ปี) มหาวิทยาลัยมหิดล
 
น.ส.กิตติมา สินสืบผล
ศษ.บ.(ภาษาไทย) (หลักสูตร 5 ปี) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
น.ส.มารีณีย์ สาแม
ศศ.บ.(ภาษาไทย) มหาวิทยาลัยทักษิณ

 

หมวดคณิตศาสตร์

 

 
น.ส.จิตรานนท์ คำชนแดน
ค.บ.(การประถมศึกษา) สถาบันราชภัฏพิบูลสงคราม
ศษ.ม.(หลักสูตรและการสอน)
มหาวิทยาลัยรามคำแหง
หัวหน้าหมวด
 
น.ส.ยุวธิดา คำปวน

ศษ.บ. (การประถมศึกษา) มหาวิทยาลัยขอนแก่น
กศ.ม.(จิตวิทยาการศึกษา) มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

 
นางวรรณี น่วมทนง
ค.บ.(การประถมศึกษา) สถาบันราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา
 
น.ส.อัญชลี บุญจันทึก
ศษ.บ.(คณิตศาสตร์) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
กศ.ม.(การประถมศึกษา) มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
 
น.ส.ดวงกมล ขนอม
วท.บ.(คณิตศาสตร์) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
น.ส.ปิยะวรรณ ศรีช่วย
ศษ.บ.(วัดผลการศึกษา), ศษ.ม.(คณิตศาสตร์ศึกษา) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
น.ส.มุกดา โปร่งสุยา
ศษ.บ.(การประถมศึกษา) (หลักสูตร 5 ปี) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
นายสุนัน โมลาสี
วท.บ.(คณิตศาสตร์) มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ,
ศษ.ม.(คณิตศาสตร์ศึกษา) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

 

หมวดวิทยาศาสตร์

 

 
น.ส.กาหลง รอดแก้ว
ศษ.บ.(วิทยาศาสตร์กายภาพชีวภาพ)
ศษ.ม.(หลักสูตรและการสอน)
มหาวิทยาลัยรามคำแหง
หัวหน้าหมวด
นายสมชาย อุ่นแก้ว

ค.บ. (การประถมศึกษา) มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร
กศ.ม. (การประถมศึกษา) มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

 
น.ส.อภิญญา ฟองนวน
ศษ.บ.(การสอนวิทยาศาสตร์) มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
 
น.ส.จิตติกาญจน์ แก้วภักดี
ค.บ.(ประถมศึกษา) เกียรตินิยมอันดับ 1 (หลักสูตร 5 ปี)
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

 

หมวดสังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม

 

 

นายพัลลภ คงนุรัตน์

 

ค.บ.(การประถมศึกษา)
สถาบันราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา
กศ.ม.(การศึกษาปฐมวัย)
มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

หัวหน้าหมวด
 
นายศักดิ์ชัย ง้าวนาเสียว
กศ.บ.(การประถมศึกษา) มหาวิทยาลัยนเรศวร
 
น.ส.ทิพวัลย์ บริพันธ์
ค.บ.(การประถมศึกษา) เกียรตินิยมอันดับ 2 สถาบันราชภัฏสงขลา
 
น.ส.ปาริชาต เลาหบุตร
ค.บ.(การประถมศึกษา) สถาบันราชภัฏสวนสุนันทา
วท.ม.(จิตวิทยาพัฒนาการ) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
น.ส.ทยิดา เลิศชนะ
ศษ.บ. (การประถมศึกษา) มหาวิทยาลัยขอนแก่น
กศ.ม.(การประถมศึกษา) มหาวิทยาลัยศรีนทรวิโรฒ
 
น.ส.ดลฤดี รัตนประสาท

ค.บ.(การประถมศึกษา) สถาบันราชภัฏสวนสุนันทา
กศ.ม.(การประถมศึกษา) มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

 
นายจีระศักดิ์ ทวีเงิน

ศษ.บ. (สังคมศึกษา)(หลักสูตร 5 ปี) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

 

หมวดสุขศึกษาและพลศึกษา

 

 
น.ส.อรชุลี นิราศรพ
วท.บ.(พลศึกษา) กศ.ม.(พลศึกษา)
มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
หัวหน้าหมวด
 
นายวินวงศ์ ว่องสันตติวานิช
วท.บ.(พลศึกษา) กศ.ม.(พลศึกษา) มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
 
นายสถาน การัมย์
วท.บ.(พลศึกษา) มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

 

หมวดศิลปะ ดนตรี และนาฏศิลป์

 

 
นางปัญชลีย์ รัตนสิงห์ขรณ์
ศษ.บ.(นาฏศิลป์ไทยศึกษา)
สถาบันบัณฑิตพัฒนศิลป์
ศษ.ม.(พื้นฐานการศึกษา)
มหาวิทยาลัยรามคำแหง
หัวหน้าหมวด
นายภัทรวงษ์ วัจนะรัตน์
ค.บ.(ดนตรีสากล) สถาบันราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา
นายกิติศักดิ์ เสียงดี
ค.บ.(การศึกษาโปรแกรมวิชาดนตรีศึกษา (ดนตรีสากล))
มหาวิทยาลัยราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา
นายฤทธิเดช แสงทอง
ค.บ. (การบริหารการศึกษา) วิทยาลัยรำไพพรรณี
 
น.ส.พรทิพย์ เจริญกุล

ศษ.บ.(ศิลปศึกษา) (หลักสูตร 5 ปี) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

 

หมวดการงานอาชีพและเทคโนโลยี

 

 
นายอนุชิต สอนสีดา
ค.บ.(คอมพิวเตอร์ศึกษา)
สถาบันราชภัฏสวนสุนันทา
หัวหน้าหมวด
 
นางยุวรี อยู่เจริญ
ค.บ.(อาหารและโภชนาการ) สถาบันเทคโนโลยีราชมงคล
ศษ.ม. (เทคโนโลยีการศึกษา) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
นางศรีประภา ศรีหาวงษ์
ค.บ.(อาหารและโภชนาการ) หาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร
 
นายวีระยุทธ จันลา
วท.บ.(วิทยาการคอมพิวเตอร์) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
   
หมวดภาษาต่างประเทศ

 

 
นางรัตนสุภา มัคคอล์ม
ศษ.บ.(ภาษาอังกฤษ) , ศศ.ม.(ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร)
มหาวิทยาลัยรามคำแหง
หัวหน้าหมวด
 
น.ส.ศรันญา หนูจันทร์
ศศ.บ.(ภาษาอังกฤษ) เกียรตินิยมอันดับ 2 มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
น.ส.ศรัญญา ระลึกธรรม
ศศ.บ.(การจัดการเรียนรู้) เกียรตินิยมอันดับ 1 มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
 
นายเปรมพล วิบูลย์เจริญสุข
ค.บ.(ประถมศึกษา) (หลักสูตร 5 ปี) จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
 
นายธนาธิป มะโนคำ
ศศ.บ.(ภาษาอังกฤษ) มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง

 

   
หมวดกิจกรรมพิเศษ

 

 
น.ส.สิริมงคล สุวรรณผา

ค.บ.(การศึกษาปฐมวัย) สถาบันราชภัฏพระนคร
กศ.ม.(การศึกษาปฐมวัย) มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

 
น.ส. ฐานียา สุทีวรรน์
ศศ.บ. (บรรณารักษ์ศาสตร์และ สารนิเทศศาสตร์)
มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต
กศ.ม. (การประถมศึกษา) มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
 

นางเบญจพร สุทธิตังกวิเชียร

ศษ.บ. (การประถมศึกษา) มหาวิทยาลัยขอนแก่น
กศ.ม.(จิตวิทยาการแนะแนว) มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

 
น.ส.สิริรัตน์ หิตะโกวิท
ศษ.บ.(วัดผลการศึกษา) ศษ.ม.(การวัดและประเมินผลการศึกษา)
มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
นายยงยุทธ ขุนแสง
ศษ.บ.(โสตทัศนศึกษา), ศษ.ม.(เทคโนโลยีการศึกษา) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
น.ส.นันท์นลิน สีแก่นวงศ์
วท.บ.(จิตวิทยาการบริการให้คำปรึกษาและแนะแนว) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
ศศ.ม.(จิตวิทยาการศึกษาและการแนะแนว) มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
 
นายพีรพงศ์ เสน่ห์

ศษ.บ.(เทคโนโลยีการศึกษา) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

 
น.ส.อชิรญา อรรถผลศีล
ศษ.บ.(โสตทัศนศึกษา) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

 

หลักสูตรภาคภาษาอังกฤษ : ระดับปฐมวัย

 
Mr. Daniel Ziggy Murdoch

B.A. in Teaching  จาก  Belford  University  U.S.A.

 
MR. J.W.G. LOCHTENBERG

TEFL certificate

 
Miss.Sohpie Nicolas
Bachelor Archaeology จาก University of Malta / Master Degree Archaeology University Rennes 2 Haute-Bretagne france
  Miss.Madeleine Renee Morris Bachelor of Science จาก Texas A&M University,
College Station, Texas
นางเอื้ออารี ทองพิทักษ์
ค.บ.(การศึกษาปฐมวัย) สถาบันราชภัฏพระนคร
กศ.ม.(การศึกษาปฐมวัย) มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
 
น.ส.ประกายตะวัน อัตถะพันธุ์

ค.บ. (การศึกษาปฐมวัย) สถาบันราชภัฏพระนคร
ศษ.ม.(หลักสูตรและการสอน) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

  น.ส.อรวรรณ  ผดุงการณ์ ค.บ. (การศึกษาปฐมวัย) เกียรตินิยมอันดับ 2
มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต
  น.ส.วันศิริ นิลสุขขา ศษ.บ.(การปฐมวัยศึกษา) (หลักสูตร 5 ปี)
มหาวิทยาลัยรามคำแหง

 

หลักสูตรภาคภาษาอังกฤษ : ระดับประถมศึกษา

 
Mr.John James Marin

B.S. in Computer Aided Design with Distinction
จาก West of Scotland University

  Mr.Jason Chanaroang
Mccolm

Foundation  Degree  in Arts in Digital Media
จาก  Cavendish College, London

  Mr.Brain James Kummer

B.A. in Languages, Business and Information Technology จาก  University of  Wolverhampton

 
Mr. Craig Thompson
B.A. (Hons) Social Administration
จาก University of Brighton
  Mr.Mark Andrew Cunningham

B.A. Linguistics / Chinese / BCA Management / Marketing จาก  Victoria University

 
Mr.Timothy Curtis Carpenter
B.A. Journalism จาก Grand Valley State University
 
Mr.Daniel  James  warnner
กำลังศึกษาอยู่ที่มหาวิทยาลัยทองสุข
 
Miss.Sorelle  Caroline  James
B.A. in Music Industry Management
จาก Brunel University , England
 
Mr.Christophe Laurent Legros

B.A. Philosophy Languages / Master Degree in English จาก Lycee Saint-Crica , Lescar , Pua University France

 
Mr.Lukasxz  Marcin  Salita
M.A. in The field of Economic , Faculty of Humanities
จาก  Polonia University in Czestochowa
 
Mr.Ali  Loftian
Bachelor’s Degree in Civil Engineering 
จาก Islamic Azad University
 
Mr.Christophe  Ryan  Lund
B.A. in Environmental Studies/Biology 
จาก University of California
 
Mr.Peter Arudel Leonard

B.S.in Computer information Technology Management จาก  Higher Education and Training Award Council

 
Mrs.Xiaoxi Shen

M.S. Program in Communication English
(English Program) จาก  Ramkhamhaeng University

 
Mr.Johnannes Ehlers Jacobus
Bachelor of Law จาก North-West University , South Africa
 
Mr.Joshua Simon Zwald
Bachelor of Science จาก Portland State University
นางลักขณา แก้วตระกูล
ค.บ.(ประถมศึกษา) เกียรตินิยมอันดับ 2
ศศ.ม (จิตวิทยาพัฒนาการ) จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
น.ส.คำขวัญ ชูเอียด
กศ.บ.(ภาษาไทย) เกียรตินิยมอันดับ 2
ศศ.ม.(การสอนภาษาไทยในฐานะภาษาต่างประเทศ)
มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
 
น.ส.รัตนสุภา มัคคอล์ม
ศษ.บ.(ภาษาอังกฤษ) , ศศ.ม.(ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร)
มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
นางหนึ่งฤทัย ศรีรัตนกุล
บธ.บ.(การบริหารทรัพยากรมนุษย์)
ศษ.ม.(การวัดและประเมิณผลการศึกษา)
มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
นายทรงวุฒิ วีเปลี่ยน

ค.บ.(การประถมศึกษา) สถาบันราชภัฏพระนคร
กศ.ม.(การประถมศึกษา) มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

 
น.ส.จันทร์ธะศิริ สืบสำราญ
ศศ.บ.(ศึกษาศาสตร์-พลศึกษา) มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
 
น.ส.อัมภิรา สิงห์ณรงค์
ค.บ.(การศึกษาภาษาไทย) (หลักสูตร 5 ปี) เกียรตินิยมอันดับ 2
มหาวิทยาลัยราชภัฎสวนสุนันทา
 
น.ส.จามจุรี พลอยวงศ์
ศศ.บ.(ภาษาอังกฤษ) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
นาย วรพล เหมืองทอง
ศษ.ม.(การสอนภาษาไทย), ศษ.ม.(การสอนภาษาไทย)
มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
นาย ฐิติ วิชัยคำ
ค.บ.(การศึกษาโปรแกรมวิชาดนตรีศึกษา (ดนตรีสากล))
มหาวิทยาลัยราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา
 
น.ส.กมลชนก สุขสวรรณ์
อ.บ (ภาษาไทย) มหาวิทยาลัยศิลปากร
 
น.ส.ราตรี บุตรพรม
ศษ.บ.(นาฏศิลป์ไทยศึกษา)(หลักสูตร 5 ปี) เกียรตินิยมอันดับ 2
สถาบันบัณฑิตพัฒนศิลป์

 

หลักสูตรโครงการเด็กพิเศษ

 

 
น.ส. ดลฤดี รัตนประสาท
ค.บ.(การประถมศึกษา)
มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา
กศ.ม.(การประถมศึกษา)
มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

หัวหน้าโครงการศูนย์การศึกษา
สำหรับเด็กพิเศษ

       
 
น.ส.วรัญญู เถนว่อง
ค.บ.(การประถมศึกษา) สถาบันราชภัฏสวนดุสิต
กศ.ม.(จิตวิทยาครูการศึกษาพิเศษ) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
น.ส.นภาภรณ์ เจียมทอง
วท.บ.(วิทยาศาสตร์การกีฬา) มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
น.ส.น้ำเพชร เทศะบำรุง
ค.บ.(การศึกษาพิเศษ-เทคโนโลยและนวัตกรรมการศึกษา)
มหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม
กศ.ม.(จิตวิทยาครูการศึกษาพิเศษ) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
น.ส.วิยะดา คำลาพิศ
ค.บ.(การศึกษาพิเศษ-เทคโนโลยและนวัตกรรมการศึกษา)
มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่
น.ส.อาภรณ์ สอาดเอี่ยม
ค.บ.การศึกษาพิเศษ (สุขศึกษา) มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่
กศ.ม.(จิตวิทยาครูการศึกษาพิเศษ) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
น.ส.กรกวรรณ รัตนศรีสุโข
ค.บ.การศึกษาโปรแกรมวิชาการศึกษาพิเศษ
(แขนงการสอนเด็กที่มีปัญหาทางการเรียนรู้)
มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม
น.ส.ลัดดา บรรเลงส่ง
ค.บ.(การศึกษาพิเศษ) (หลักสูตร 5 ปี) มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต
กศ.ม.(จิตวิทยาครูการศึกษาพิเศษ) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
น.ส.พรรัตน์ งาหอม
ค.บ.(การศึกษาพิเศษ) (หลักสูตร 5 ปี) มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต
กศ.ม.(จิตวิทยาครูการศึกษาพิเศษ) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
น.ส.อารยา ศรีบุญเรือง
ค.บ.(การศึกษาพิเศษ) (หลักสูตร 5 ปี) มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต
กศ.ม.(จิตวิทยาครูการศึกษาพิเศษ) มหาวิทยาลัยรามคำแหง
 
น.ส. ปลายทอง ใยไธสง
กศ.บ.(การศึกษาพิเศษ) (หลักสูตร 5 ปี) มหาวิทยาลัยมหาสารคาร
 
น.ส. สมใจ พันธ์รุณ
กศ.บ.(การศึกษาพิเศษ) (หลักสูตร 5 ปี) เกียรนิยมอันดับ 2
มหาวิทยาลัยมหาสารคาร

 

 

 

 

 

 

Copyright by Ramkhamhaeng University Demonstration School (Elementary Level) @ 2009-2015

นักเรียนอนุบาล | นักเรียนประถมศึกษา | English Program : Kindergarten | English Program : Elementary
Home | ข้อมูลทั่วไป | ศูนย์การศึกษาสำหรับเด็กพิเศษ | การรับประกันคุณภาพ | ข้อมูลสารสนเทศ | ติดต่อเรา